Xin giấy phép nhập khẩu hạt nhựa nguyên sinh & hạt nhựa phụ gia

Chào Anh, chị, Cho em hỏi, Công ty em đang sản xuất màng PE, màng phủ nông nghiệp. Hiện nay công ty em đang mua hạt nhựa nguyên sinh & hạt nhựa phụ gia trong nước để sản xuất. Và công ty em đang có nhu cầu nhập khẩu hạt nhựa nguyên sinh & hạt nhựa phụ gia từ nước ngoài để làm nguyên liệu sản xuất màng PE và bán ở thị trường trong nước. Nhưng em không biết công ty em có cần xin giấy phép nhập khẩu không, nếu có thì xin ở đâu ? Và thủ tục nhập khẩu như thế nào, em có thể tham khảo các nghị định nào để biết rõ thủ tục nhập khẩu nguyên liệu này. Em xin chân thành cảm ơn.

Đã trả lời 5
Giám sát quản lý 30/10/2015 251 views

Người Hỏi

  • Công ty TNHH Giống Cây Trồng Thuận Thành
  • 0304855092
  • Hồ Thị Kim Ngân
  • 0939 231 289
  • ctthuanthanh68@yahoo.com.vn

Trả Lời

  1. Cục Hải quan TP. Hồ Chí Minh có ý kiến như sau:
    Theo quy định tại Nghị định số 187/2013/NĐ-CP ngày 20/11/2013 của Chính phủ thì mặt hàng Doanh nghiệp hỏi không thuộc danh mục hàng cấm nhập hay hàng nhập khẩu có điều kiện. Thủ tục đăng ký, khai hải quan thực hiện theo Điều 16, 18 Thông tư 38/2015/TT-BTC ngày 25/3/2015 của Bộ tài chính.

    Cục Hải quan TP. Hồ Chí Minh trả lời để Doanh nghiệp biết./.