Thay đổi tên công ty

Xin chào Hải quan TPHCM! DN em tên là CƠ SỞ MAY VĨNH THỊNH, MST : 0302518461 Ngày 28/5/14 cty có nộp lệ phí Hải quan tại Ngân hàng TMCP Ngoại thương VN với tên DN và MST trên. Tuy nhiên Hải quan gia công trả lời MST đó là mã số thuế cá nhân tên TRỊNH VÂN THANH (Chủ cơ sở) nên không nhận. Trên hệ thống Hải quan tên DN cũng chuyển thanh tên chủ cơ sở. Vậy chúng tôi phải làm sao ? Kính mong Hải quan HCM giúp đỡ thủ tục . Trân trọng cảm ơn.

Đã trả lời 5
Thuế xuất nhập khẩu 23/06/2014 194 views

Người Hỏi

  • CƠ SỞ MAY VỊNH THỊNH
  • 0302518461
  • Nguyễn Hoa
  • 0917552686
  • tanhoa84vp@yahoo.com

Trả Lời

  1. Cục Hải quan TP.HCM trả lời như sau:

    Căn cứ khoản 5 điều 22, Điều 23 Thông tư 80/2012/TT-BTC ngày 22/5/2012 của Bộ Tài chính v/v Hướng dẫn Luật Quản lý thuế về Đăng ký thuế, theo đó, thông tin về đối tượng nộp thuế cơ quan Hải quan nhận từ Tổng cục Thuế. Hiện nay, dữ liệu trên hệ thống của cơ sở (loại hình Hộ kinh doanh cá thể): MST: 0302518461, Tên: Trịnh Vân Thanh (theo đúng trên Giấy chứng nhận đăng ký MST). Dữ liệu này có giá trị làm thủ tục hải quan trên toàn quốc.
    Nếu doanh nghiệp muốn thay đổi tên thì liên hệ với Chi cục Thuế, nơi đăng ký thông tin MST. Sau khi thay đổi, dữ liệu này sẽ tự động cập nhật vào hệ thống của Hải quan.